Thay Đổi Nơi Khám Chữa Bệnh Ban Đầu 2017

     

Thủ tục biến đổi nơi đk khám trị bệnh thuở đầu cho nhân viên cấp dưới công ty

Cho tôi hỏi: Thủ tục biến đổi nơi đăng ký khám trị bệnh thuở đầu cho nhân viên cấp dưới công ty. Cụ thể công ty tôi đk nơi KCB ban sơ cho nhân viên cấp dưới ở khám đa khoa đa khoa quận Đống đa tuy nhiên nay khi dấn thẻ BHYT về thì một trong những người bị đẩy xuống đăng ký ở phòng mạch và trung trung khu y tế của quận. Chúng ta yêu cầu công ty phải triển khai thủ tục biến đổi nơi đăng ký KCB cho họ. Vậy nay tôi làm cho hồ sơ biến hóa cho họ giành được không? Việc biến đổi thì cần những thủ tục gì? Nghe nói là đầu quý mới được làm.

Bạn đang xem: Thay đổi nơi khám chữa bệnh ban đầu 2017

*
Tư vấn bảo hiểm y tế:

Cảm ơn bạn đã gửi thắc mắc tới Tổng đài tư vấn. Với ngôi trường hợp của người sử dụng về Thủ tục thay đổi nơi đăng ký khám chữa bệnh thuở đầu cho nhân viên công ty; bọn chúng tôi xin trả lời cho mình như sau:


Thứ nhất; quyền biến hóa nơi đăng ký khám trị bệnh thuở đầu cho nhân viên công ty

Căn cứ trên điểm 2.1 khoản 2 phía dẫn 2616/HD- YT-BHXH năm năm nhâm thìn về đk khám; chữa trị bệnh bảo đảm y tế thuở đầu năm 2017 trên địa phận thành phố thủ đô do sở y tế và bảo đảm xã hội thành phố thủ đô ban hành:

“2. Đăng ký KCB ban đầu tại cửa hàng KCB tuyến đường tỉnh và tuyến đường Trung ương:

2.1. Bạn tham gia bảo đảm y tế được đk KCB lúc đầu tại một trong số cơ sở KCB tuyến tỉnh, tuyến tw nơi thường trú, tạm thời trú có thời hạn hoặc thao tác trên cùng địa bàn thuộc quận, huyện, thị xóm (sau phía trên gọi phổ biến là huyện) khi cửa hàng KCB còn tài năng tiếp nhận.


(Danh sách cửa hàng KCB theo phụ lục số 02 gắn kèm).”

Căn cứ vào mức sử dụng trên; người tham gia bảo hiểm được đk khám bệnh, chữa trị bệnh bảo hiểm y tế ban đầu tại một trong các cơ sở khám bệnh; chữa bệnh tuyến tỉnh, tuyến trung ương nơi thường xuyên trú, tạm bợ trú tất cả thời hạn hoặc thao tác trên cùng địa phận thuộc quận; huyện; thị thôn khi các đại lý KCB còn năng lực tiếp nhận.

Theo như thông tin mà chúng ta cung cấp; công ty bạn đăng ký nơi KCB lúc đầu cho nhân viên cấp dưới ở cơ sở y tế đa khoa quận Đống nhiều (thuộc danh sách đăng ký KCB ban đầu tại đại lý KCB tuyến tỉnh và tuyến Trung ương) tuy nhiên nay khi nhận thẻ BHYT về thì một số trong những người bị đẩy xuống đk ở cơ sở y tế và trung trung ương y tế của quận. 

Trong trường hợp này; cần xét xem những người dân bị đẩy xuống cơ sở y tế và trung trọng điểm y tế của quận thì họ gồm nơi hay trú, lâm thời trú có thời hạn hoặc thao tác làm việc trên cùng địa bàn huyện ko và bệnh viện đa khoa Đống Đa gồm còn khả năng tiếp nhận hay không giúp xem họ gồm thuộc trường đúng theo được đk KCB ban sơ ở đây không.

Xem thêm: Hướng Dẫn Cách Để Ảnh Đại Diện Mặc Định Facebook, Cách Để Ảnh Đại Diện Avatar Trống Trên Facebook

Trường hợp căn bệnh viện vẫn còn khả năng mừng đón và nhân viên được đk KCB ban đầu tại cơ sở y tế đa khoa quận Đống Đa thì doanh nghiệp bạn có tác dụng thủ tục biến hóa nơi đk KCB đến họ.

Thứ hai; về giấy tờ thủ tục và thời điểm được chuyển đổi nơi đăng ký KCB ban đầu

Về hồ sơ: căn cứ khoản 4 Điều 27 Quyết định 595/QĐ-BHXH và phiếu giao dấn hồ sơ 610 thì bạn cần sẵn sàng những sách vở và giấy tờ sau:

Người tham gia 

– Tờ khai cung ứng và biến đổi thông tin người tham gia BHXH, BHYT (mẫu TK1-TS, 01 bản/người) được ban hành mới độc nhất kèm theo đưa ra quyết định 505/QĐ-BHXH năm 2020. 

– Thẻ BHYT cũ còn giá chỉ trị; 

– Trường hợp bạn lao đụng được hưởng quyền lợi và nghĩa vụ BHYT cao hơn: bổ sung Giấy tờ chứng tỏ (nếu có) theo Phụ lục 03 (Bản sao có xác nhận hoặc bạn dạng phô tô kèm bản chính để đối chiếu).

Đơn vị: Bảng kê tin tức (Mẫu D01-TS)

*

Dịch vụ tư vấn bảo hiểm y tế trực tuyến đường 24/7: 1900 6172

Như vậy; vào trường vừa lòng này; công ty bạn làm cho hồ sơ chuyển đổi nơi đk khám; chữa bệnh ban đầu theo mẫu mã D01 – TS nộp lên cơ quan bảo đảm cấp thị xã nơi cấp thẻ BHYT để biến đổi nơi đăng ký KCB mang đến nhân viên. Thời hạn xử lý hồ sơ là trong thời hạn 3 ngày có tác dụng việc.

Về thời khắc được biến đổi nơi đk KCB ban đầu:

Căn cứ tại khoản 73 Điều 1 ra quyết định 505/QĐ-BHXH quy định:

“3. Người tham gia BHYT được chuyển đổi cơ sở đăng ký khám chữa trị bệnh ban sơ vào tháng thứ nhất quý”

Theo đó, công ty bạn cần chuẩn bị đầy đầy đủ hồ sơ để làm thủ tục chuyển đổi nơi đăng ký KCB ban sơ cho những nhân viên trong tháng đầu từng quý.

Xem thêm: Cách Đổi Ảnh Trên Zoom Khi Đăng Học Trên Điện Thoại Iphone, Cách Đổi Ảnh Đại Diện Zoom Trên Điện Thoại

Trên phía trên là nội dung bài viết tư vấn về vấn đề: Thủ tục thay đổi nơi đăng ký khám chữa trị bệnh ban đầu cho nhân viên công ty. Ko kể ra, chúng ta có thể tham khảo những bài viết:

Có được biến đổi nơi khám trị bệnh ban đầu lên đường tỉnh không?

Xã/phường không chuyển đổi nơi KCB lúc đầu thì biến hóa ở đâu?

Mọi vụ việc vướng mắc, xin vui lòng contact tới Tổng đài tư vấn trực tuyến 24/7: 1900 6172 để được tứ vấn, lời giải trực tiếp.